เทศกาลภูเขาไฟกระโดงผู้ชมคึกคัก
กีฬา
![photodune-2043745-college-student-s](http://scontent.kachon.com/files/news/331499/685516.jpg)
![](https://scontent.kachon.com/files/news/331499/news_liYFroSwAN151545_533.jpg)
รองผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ กล่าวถึงภาพรวมของการจัดงานว่า ถือเป็นงานที่ได้รับความสนใจจากนักท่องเที่ยว และประชาชนเป็นจำนวนมาก จำนวนนักท่องเที่ยวตั้งแต่วันที่ 28-31 ธ.ค. รวมกว่าหนึ่งหมื่นคนที่เดินทางมาสัมผัสความงดงามตลอดทางเดินขึ้นปากปล่องภูเขาไฟ 700 เมตร นอกจากซุ้มไฟประดับต่าง ๆ ยังมีลานวัฒนธรรม นำร้านค้าผลิตภัณฑ์ และอาหาร พื้นเมืองมาจัดแสดง และจำหน่ายให้กับนักท่องเที่ยว ภายในบริเวณปากปล่องภูเขาไฟ เรามีการจัดร้านค้าจำนวนกว่า 80 ร้าน ให้บริการอาหาร และเครื่องดื่ม และยังเป็นเป็นโอกาสเพียง 1 ครั้งในรอบปี ที่ประชาชนจะได้ ขึ้นไปจุดประทีปสักการะองค์พระสุภัทรบพิตร พระคู่บ้านคู่เมืองของจังหวัดบุรีรัมย์ ในเวลาค่ำคืน
![](https://scontent.kachon.com/files/news/331499/news_duxZKrZXZC151557_533.jpg)